Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำยังไงดี ต้องเข้าออกรั้วนี้ทุกวัน แต่คนเก็บกดข้างบ้านตะโกนด่าโดยไม่มีสาเหตุ  

เราเริ่มจะทนไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ เครียดสุดๆ  มันด่าแต่ผู้หญิงอ่ะค่ะ
เรายังย้ายไปไหนตอนนี้ไม่ได้ด้วย

ต้องเดินเข้าออกรั้วนี้ผ่านข้างบ้านมันทุกวัน
มันไม่ด่าต่อหน้าค่ะ แต่จะมาเป็นเสียง
พอจะออกไปดู มันจะรีบวิ่งเข้าบ้านไปค่ะ

เสียสุขภาพจิตมากกกๆ เกิดมาไม่เคยโดนด่ามาก่อน ไม่มีสาเหตุด้วย
ถามคนแถวนั้นก็บอกว่า มันไม่ได้เป็นโรคจิตนะคะ  แต่ว่าเก็บกด งานการไม่ทำ แต่ที่บ้านมีเงินนิดหน่อย พวกพี่น้องจะเอาเงินมาให้ใช้
อายุก็น่าจะ 30 กว่าแล้วค่ะ

พอจะไปทำงาน มันจะเอามือลอดรั้วต้นไม้ด้านข้างจากบ้านมันมาผลักประตูรั้วหอเรา (รั้วเป็นแบบบานพับ 2ด้าน) ให้ปิด  ซึ่งทำให้เราต้องเดินลงไปเปิด แล้วมันจะตะโกนด่า โหวกเหวกอยู่ในรั้วบ้านมัน หรือไม่ก็หน้าบ้านมันเอง
ประมาณว่ามาอยู่ในบ้านคนอื่นเค้าหน้าด้าน แล้วก็มีคำหยาบคายด้วย  ซึ่งบ้านที่เราเช่าอยู่ไม่ได้มีส่วนเกียวข้องอะไรกับมันเลยค่ะ

แฟนเคยไปถามว่ามาด่าทำไม มันบอกว่าแค่พูดลอยๆเฉยๆ
พอจะมีเรื่องมันก็วิ่งเข้ารั้ว เข้าบ้านหลบ  คนในบ้านเค้าก็เงียบหายไปหมด

ทีนี้เวลาเราอยู่คนเดียวก็ต้องเข้าออก  ก็เจอแบบนี้ จนต้องแบบรีบออก
แต่เช้ามืดเพื่อไม่เจอมัน  มันก็พยายามตื่นแต่เช้าเพื่อมาตะโกนด่าอ่ะค่ะ

อยากจะบ้า  ไม่ใช่เราโดนคนเดียวนะคะ  ใครที่เป็นผู้หญิง มันจะด่าค่ะ
พอให้คนไปจัดการ มันก็วิ่งหนีเข้าบ้าน ปิดรั้วบ้านมัน

ทำยังไงดีคะ  ถ้าแจ้งตำรวจ ก็ต้องมีหลักฐานตอนมันด่า  
แต่เราก็ไม่กล้าไปถ่ายวิดีโอตอนมันด่าหรอกค่ะ ถ่ายไม่ทันอีกตะหาก
เพราะมันด่าๆ แล้วก็รีบไปหลบ

รั้วมันก็พยายามมาปิด ทั้งๆที่ไม่ใช่รั้วบ้านมัน
เห็นๆว่าเราจะขับรถออกมา มันก็รับเอื้อมมือมาผลักปิดรั้ว

เราเหลืออดจริงๆ เครียดมาก  เจ้าของที่พักก็บอกเคยจัดการไปแล้ว
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่มันก็ยังทำอีกอ่ะค่ะ
จนญาติพี่น้องมันเองก็ไม่ยุ่งกับมันแล้ว

แต่เราจำเป็นต้องพักอยู่ที่นี่อ่ะค่ะ

หาวิธีแก้ไขยังไงดี

จากคุณ : mondoyka
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 53 23:55:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com