Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากยกเลิกการว่าจ้างเขียนแบบบ้าน เพราะไม่เสร็จตามกำหนด ทำได้ไหมครับ  

ผมได้ว่าจ้างบริษัทแห่งหนึ่งในการเขียนแบบบ้านให้ ไม่มีการเซ็นต์สัญญากันมีเพียงใบเสนอราคาที่ทางบริษัทส่งให้ว่า
ค่าใช้จ่ายในการทำแบบ 25,000 บาท  กำหนดเสร็จภายใน 60 วัน แต่ต้องมีการแก้ไขแบบไม่เกิน 3 ครั้ง  
ผมมัดจำไป 10,000 บาท เมื่อวันที่ 17 / 11 / 52 ตอนนี้ก็ผ่านไป  75 วันแล้วแบบยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ
ถามถึงเรื่องการแก้แบบก็มีหลายครั้งนะครับแต่มีเพียง 2 ครั้งเท่านั้นที่ผมให้แก้ ที่เหลือต้องแก้เพราะ
เขาไม่ได้ทำตามที่ผมบอก ไม่รู้เขาคิดเป็นการแก้แบบรึป่าว

ประเด็นคือทำแบบนานมาก แล้วไม่ค่อยกระตือรือร้นเลย เป็นผมต้องโทรไปตามทุกครั้งในการนัดส่งแบบ
เลยอยากจะเลิกจ้าง พร้อมเอาเงินมัดจำคืน สามารถทำได้ไหมครับ ( มีใบเสร็จรับเงิน )

แก้ไขเมื่อ 04 ก.พ. 53 12:59:06

จากคุณ : นายป๋องแป๋ง
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 10:58:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com