Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับผมเครียดมากครับ ใช้ชื่อน้องสาวกู้ซื้อบ้าน แต่ปัจจุบันน้องสาวผมติดแบ็คลีสครับ  

ผมมีอาชีพค้าขาย กู้เงินธนาคารซื้อบ้าน เงินผมคนเดียวครับ
วงเงินกู้ 6 แสนกว่าบาท ตอนนั้นใช้ชื่อน้องสาวผมกู้เพราะเค้าทำงานบริษัท
ปัจจุบันผ่อนมาได้ 5ปีแล้วครับ น้องสาวผมตกงาน มีหนี้บัครเครติดหลายแสน กำลังฟ้องร้องกันอยู่น้องสาวผมหนีอย่างเดียวไม่ยอมไปขึ้นศาล ผมกลัวว่าถ้าน้องสาวผม โดนฟ้องยึดทรัยพแล้วเงินผมที่ผ่อนบ้านใช้ชื่อน้องสาวผมจะโดนยึดทรัพย์ด้วยไหมครับ (ผมเป็นผู้กู้ร่วมมีชื่อ แต่ใบเสร็จทางธนาคารออกชื่อเป็นชื่อน้องสาวผมคนเดียว เพราะน้องเป็นผู้กู้หลัก )
บ้านผม เงินผมจะโดนยึดด้วยไหมครับ

จากคุณ : kitty_joy
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 53 20:19:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com