Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามขอติดตั้งไฟฟ้า  

คือผมทำเรื่องชื้อบ้านมือสองไว้หลังหนึ่งครับ(มีแต่บ้านจริงๆ ไฟฟ้า ประปา ฝ้าเพดาน ไม่มี 555)
กำลังจะโอนกันใน1-2อาทิตย์นี้ครับ แต่ผมกำลังจะไปขอเดินเรื่องขอไฟฟ้ามาติดตั้งครับ แต่ผมเห็นในเอกสารที่ต้องใช้ คือ
1. สำเนาบัตรประชาชนของผู้ขอติดตั้ง
2. สำเนาทะเบียนบ้านของผู้ขอติดตั้ง
3. สำเนาทะเบียนบ้านที่ติดตั้ง

ซึ่งข้อ 3 นี่ละครับที่เป็นปัญหาซึ่งได้คุยกับเจ้าของบ้านแล้วเขาบอกว่าเขาชื้อไว้นานแล้วตอนชื้อเขาได้เป็นทะเบียนบ้านลอย
ไม่ได้โอนชื่อเขาเข้ามาที่ทะเบียนบ้านนี้
ผมเลยงงครับ ว่า
1."ทะเบียนบ้านลอย"คืออะไร
2. แล้วผมจะทำอย่างไรให้สามารถขอไฟฟ้ามาใช้งานในการปรับปรุงบ้านได้ครับ
3. ขอถามต่อครับว่าหากขอติดตั้งไฟฟ้าได้ แล้วผมจะต้องเตรียมอะไรบ้างสำหรับเดินสายไฟฟ้าภายในบ้านบ้างครับ

จากคุณ : khao_lek
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 53 21:54:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com