Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตรีวิวม่านบ้านตัวเองค่ะ >>>ม่าน= องค์ประกอบสำคัญที่ทำให้บ้านดูดี (รึเปล่า???)  

หลังจากที่ได้รีวิวภายนอกไปแล้ว พอจะรีวิวภายใน ก็พบว่า องค์ประกอบมันเยอะมากค่ะ เลยอยากจะรีวิวออกมาทีละส่วน (อันที่จริงขี้เกียจ ทำทีเดียวไม่ไหว )

ตั้งแต่สมัยที่เสก็ชแบบเฟอร์นิเจอร์ ก็มีสีและลักษณะของม่านคร่าวๆอยู่ในใจแล้วค่ะ เนื่องจากเป็นคนที่เล่นสีสันไม่ค่อยเป็น ก็เลยออกมาค่อนค่างจะโมโนโทนค่ะ เน้นโทน ขาว เทา ครีม ส่วนเรื่องเนื้อผ้า อยากได้ผ้าที่ไม่อมฝุ่นมาก ทิ้งตัว และดูไม่ยับง่ายค่ะ

พอตอนที่ได้เห็นตัวอย่างผ้า ก็ติดใจรุ่น Black out ของ VC ทันทีค่ะ รุ่นนี้มี Black out ในตัว จริงๆอยากจะได้แบบมี Black out ในตัวหมด แต่ว่าในบางจุด สีและเนื้อผ้าที่ต้องการ มันไม่มีให้เลือก และราคาค่อนข้างสูงค่ะ ก็เลยใช้ผสมกับผ้ารุ่นอื่นๆไปด้วย

เริ่มถาพแรกกับมุมโปรดของบ้านค่ะ

จากคุณ : lisi_xiaojie
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 53 23:20:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com