Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<PROBLEM>> รบกวนขอความช่วยเหลยือเรื่องทาสบ้านด้วยครับ ฟองอากาศเต็มบ้านเลย  

(((ร้อนใจมาก พิมพ์ผิดหมดเลย))) ขอโทษด้วยครับ

<<PROBLEM>> รบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องทาสีบ้านกับผู้รับเ(หมา) ""ฟองอากาศเต็มบ้านเลย""

รบกวนพี่ๆห้องชายคา ช่วยเหลือด้วยครับ พอดี เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมเจรจากับผู้รับเหมาให้มาปรับปรุงบ้าน

ทาสีใหม่ เดินสายโทรศัพท์ใหม่ เปลี่ยนแปลงสายไฟ

ตอนแรกผมคิดว่าจะใช้สี Extrasheild ซึ่งเช็ดล้างได้ เพราะผมจะทำบ้านเป็นสถานที่ผลิตอาหาร

แล้วพอทาสีเสร็จปรากฏว่าฟองอากาศเต็มบ้านเลย เนื่องจาก ทางผู้รับเหมาแนะนำให้ใช้สีน้ำมัน

แล้วเค้าใช้แปรงทาสีน้ำมาทาสีบ้าน เพราะต้องการเอาความเร็ว ผมแก้ปัญหาไม่ตกเลยครับ

เลยอยากถามว่าสีบ้านผมจะทำอย่างไรดี

๑, เอากระดาษทรายลูบทั้งบ้านใหม่ แล้วทาสีน้ำมันทับ

๒,เอายิปซั่มฉาปทั้งบ้าน แล้วทาสีน้ำมัน

๓, เอายิปซั่มฉาบ แล้วสี Extrasheild ทับ

๔,รบกวนพี่ๆๆแนะนำ เพราะคิดไม่ออกแล้วครับ

๕,ส่วนเรื่องการเจรจาค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ผมอยากทราบว่างานที่เสียหายไป ทางใครจะเป็นผู้รับผิดชอบ และรับผิดชอบทั้งหมดหรือเป็นบางส่วน

๖,และผมอยากทราบว่า โดยปกติแล้วก่อนการเปิดงาน มีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ เพราะผมทำการสอบถาม รายละเอียดงาน แจกแจงเป็นรายวัน จำนวนช่างทั้งหมด จำนวนสีที่ใช้ทั้งหมด เท่านี้เองครับ

ไม่ทราบว่าต้องให้ผู้รับเหมาทำในเสนอราคาหรือไม่ครับ แล้วต้องมีการเซ็นต์สัญญา หรือไม่ครับ (งานของผมอยู่ในระดับ หมื่น ไม่ถึงแสนครับ)

ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 53 07:00:14

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 53 06:58:55

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 53 06:58:36

จากคุณ : VIR_VINCO
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 53 06:57:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com