Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นกำลังใจให้ทุกคน ที่ติดบูโรและกำลังยื่นกู้ซื้อบ้าน นะครับ อย่าท้อ..........ผมผ่านแล้ววว.....  

สำหรับคนเบี้ยน้อย หอยน้อย
และยังอยากจะมีบ้าน ไม่ต้องกังวลนะครับ

ผมติดหนี้ บัตรเครดิต 1 ใบ แต่เคลียร์เรียบร้อยแล้วราว 5 ปี
ซึ่งบัตรนั้น ไม่แจ้งล้างหนี้ให้และผมทำใบเสร็จหาย
คราวนี้ เรื่องใหญ่ ....กลายเป็นติดถาวรไปและ

ปัจจุบันเงินเดือนหกหมื่น ภรรยาติดบูโรเช่นกัน
เงินเดือน สามหมื่น
สองคนไม่มีบัตรเครดิตอีกเลย เข็ด
เงินเก็บมีหลักห้าหกหมื่น มีแต่ทองคำ  เพราะภรรยาเก็บเป็นทองล้วนๆ
แบงค์ไม่ประเมินคุณค่าให้ก็ช่างเพราะเราเก็บไว้ขายตอนแก่

ผมกู้เดี่ยว ซื้อบ้าน 3.9 ล้าน ยื่นไป ทั้งสิ้นดังนี้

แบงค์ LH บอกว่า ให้ 50 % ของราคาขาย นี่....เรียกอนุมัติเหรอ
แบงค์ ไทยเครดิต ให้เต็มวงเงิน แต่ดอกเบี้ยแพงได้อีก
แบงค์ กสิกร หายเงียบบบบ ...ยังดำเนินการไม่เสร็จ ทั้งๆที่เป็นแบงค์
คาดหมายเนื่องจากผมมีบัญชีเงินเเดือนอยู่ที่นี่ ทั้งเงินเก็บเงินออม
แบงค์ ศรีอยุธยา ให้เต็มวงเงินแต่ พอจะทำสัญญา บอกว่า คุณเคยติดบูโร
ไม่สามารถให้ได้ อ้าววว แล้วหลอกให้ดีใจทำไมว่าผ่าน
แบงค์ ไทยพาณิชย์ อนุมัติ สี่ล้าน เศษ บังคับซื้อประกันชีวิต+อัคคีภัย
และให้บัญชีหนี้เป็นบัญชีเดียวไม่แยกตกแต่ง ทำให้ไม่เสียดอกเบี้ยสองเรท

ดีใจราวขึ้นสวรรค์ มีเงินเหลืออีก

ขอบคุณไทยพาณิชย์ ที่ให้โอกาสคนที่เคยติดบูโร มากลับตัวกลับใจ

ผมค้นพบว่าความสุขของคนเรา คือมีเท่าไหร่จ่ายเท่านั้น
สุขกว่าเอาเงินในอนาคตมาใช้ครับ

ใครที่ได้รับคำตอบปฏิเสธก็อย่าท้อนะครับ .....สู้ต่อไป ความสุข
กำลังจะมาครับ

จากคุณ : rival
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 53 12:15:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com