Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-=ขอคำปรึกษาค่ะ คอนโดหรู vs ทาวน์โฮมเล็กๆ เลือกอะไรดีคะ (ทำเลแจ้งวัฒนะ)=-  

ทำงานแถวอิมแพ็คเมืองทองธานีค่ะ ตระเวนดูรอบๆ เอาแบบขี่มอเตอร์ไซค์ได้
ถูกใจคอนโดสร้างใหม่ (..สังคมยุโรป) อยู่ฝั่งตรงข้ามรพ.กรุงไทย
72 ตร.ม. 2 Bedroom แต่ราคาโหดอยู่ค่ะ 2.5 M
อาจจะต้องลดสเปคมาเป็น 58 ตรม. แบบ 1 Bedroom 2.3 M
หรือไม่เอาบิวท์อิน แต่ละห้องก็จะลดงบได้ 2 แสน

แต่ในขณะเดียวกันก็มีโครงการทาวน์โฮม อย่างโครงการสี 2 ชั้น 17.5 ตรว.
ไม่รวมเฟอร์ เพิ่งจะ 1.4 M เอง ก็เลยเกิดอาการลังเลค่ะ
เพราะพื้นที่ใช้สอยเพิ่มขึ้น น่าจะเผื่อไว้ในอนาคตกรณีมีลูก หรือชวนแม่มาอยู่ได้
ผ่อนสบายๆ ได้ที่เดือนละ 12 k ค่ะ ผ่อนแบบหนักหน่อยได้ที่ 14.5 k
แต่ก็อยากจะเผื่อเก็บไว้ซื้อรถในอนาคตด้วยเหมือนกัน (อายุ 24) ><

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นนะคะ

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 18:01:28

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 53 18:00:43

จากคุณ : หนังสือเดินได้
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 17:35:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com