Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สร้างโกดังเก็บของแบบใหนถูกสุดๆๆๆๆครับ  

คืออยากได้โกดังเก็บสินค้่าครับ
แต่แบบว่างบน้อยเลยอยากรู้ว่า
การก่อสร้างแบบใหนถูกสุด พอไม่ให้สินค้าเปียกน้ำเป็นพอครับ
มีความปลอดภัยระดับนึงครับ สินค้าเป็นปุ๋ยเคมีครับ

มีคนแนะนำให้ใช้เต้นท์ครับ ไม่เสียภาษีด้วย

ผมอยากได้แบบว่า โครงเหล็ก หลังคาสังกะสีเคลีอบสี
ผนังนี่เชื่อมเหล็กก็ได้ เอาสังกะสีแผ่นเรียบมายิงๆๆเอาครับ

ขนาดนี่สัก หน้ากว้างแปดเมตร ลึกสามเมตรก็พอครับ
ถ้ามีรูปด้วยก็ดีมากครับ

ปล.เห็นที่จอดรถบางที่ก็สวยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : seto16
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 53 18:21:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com