Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชอบการตกแต่งบ้านแบบนี้ อยากรู้ว่าเรียกว่าสไตล์อะไรค่ะ  

เรามีความชอบหลายอย่างเลย ชอบแนววินเทจ อิงลิช คันทรี่ แล้วก็ชอบให้มี

สีสันสดใสในบ้านด้วย เลยยังไม่ได้เริ่มแต่งบ้านเลยค่ะ(เก็บตังค์อยู่ด้วย

แหะ ๆ)  กำลังงงกับตัวเองอยู่ว่ายังไงดี เพราะถ้าแต่งแนววินเทจ เฟอร์ฯกับสี

ในบ้านก็ต้องเป็นสีขาวใช่มั๊ยค่ะ เราเข้าใจถูกป่าวเหว่า เพราะเห็นรูปแบบ

วินเทจก็สีขาวแทบทั้งนั้น แต่ทีนี้เราอยากให้ผนังในบ้านรวมถึงเฟอร์ฯ พวก

โซฟากับอย่างอื่นมีสีอื่นบ้างที่ไม่ใช่ขาวไปหมด เช่น ส้ม เขียวอ่อน ฟ้า เหลือง

ประมาณในรูปอะค่ะ เลยไม่รู้ว่าแบบที่มีสีสันสดใสในบ้าน เรียกว่าตกแต่ง

สไตล์อะไรค่ะ วินเทจนิด ๆ สีสดใสหน่อย ๆ ผสม ๆ รวมกัน เค้าเรียกว่า

Mix & ไม่ match รึเปล่าน้า อิอิ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.พ. 53 10:49:18

จากคุณ : เจ้าหญิงมาลัยดอกไม้
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 53 10:24:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com