Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามไอเดียแยกส่วนเปียก/แห้ง ของห้องน้ำหน่อยค่ะ  

สวัสดีค่ะ

พอดีที่บ้านกำลังทำห้องน้ำใหม่ แล้วห้องน้ำที่ทุบไปนั้น เราก่อบล๊อคแก้วขึ้นมา เพื่อแยกส่วนเปียกและส่วนแห้ง

คราวนี้ทำใหม่ ไม่อยากทำเหมือนเดิมแล้ว (ทั้งๆ ที่ก็ไม่ได้มีข้อเสียอะไรนะคะ) แค่อยากเปลี่ยน

คราวนี้จะซื้อตู้อาบน้ำมาใช้ สามีก็บอกว่ามันไม่ค่อยดี ดูแลรักษายาก ชอบเป็นคราบน้ำ เสียเวลาดูแล บลาๆ (ที่บ้านมีแต่แม่บ้านไปกลับ ทำความสะอาดคงไม่เจาะลึกเท่าไหร่) อันนี้เราก็เห็นด้วยจริง เพราะเราก็ไม่อยากรับหน้าที่นี้ อิอิ

คราวนี้ เลยอยากถามเพื่อนๆ ในห้องนี้ว่า ห้องน้ำของเพื่อนๆ แยกส่วนเปียก/แห้ง กันยังไงค่ะ นอกจากก่อปูนทึบกั้น ก่อบล๊อคแก้ว ใช้ผ้าม่านกันน้ำกระเด็น แล้วก็ซื้อตู้อาบน้ำ

ถ้ามีรูปด้วยก็ดีนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : pinkybird
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 53 11:09:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com