Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หารูปรั้วบ้านที่ต่อเติมด้านบนค่ะ  

ที่บ้านรั้วสูง 1.20 ค่ะ ข้างบ้านเป็นที่โล่ง
เมือเดือนที่แล้ว ตอนกลางคืนมีคนปีนเข้ามาในบ้านค่ะ
ที่รู้เพราะตอนเช้าเห็นรอยรองเท้าเปื้อนโคลนประมาณ 3 แบบได้ค่ะ
เลยต้องหาวิธีป้องกัน..(ตอนนี้เปิดไฟโรงรถตลอดคืนค่ะ)

กะว่าต้องทำรั้วต่อด้านบนเพิ่มค่ะ..แต่คิดแบบไม่ออก
ไม่อยากทำเหล็กดัดแบบแหลมอ่ะคะ..กลัว..เพราะว่าต้องปีนไปตัดกิ่งไม้บ่อยๆ
กะว่าหลังบ้านจะทำเป็นตาข่าย ส่วนหน้าบ้านค่อยทำเป็นเหล็ก หรือเชอร่า (กลัวเชอร่าหักด้วยค่ะ เห็นข้างบ้านหักไปแล้ว)
หรือว่าจะเอากระถางมาวางๆๆๆไว้ดี..ให้เกะกะเล่น..
แนะนำหน่อยนะคะ หรือใครมีรูปช่วยโพสด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : บิ๊กเปา
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 53 22:40:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com