Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าไม่ตามเอง ก็คงไม่อนุมัติ (กว่าจะอนุมัติ) vote  

สืบเนื่องจากระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8951947/R8951947.html

เมื่อวานนี้ (8 ม.ค. 53) ลองตามดูอีกครั้ง เพราะผู้ขายเร่งมากๆ แล้ว (ไม่ได้มีเหตุการณ์วิวาทะใดๆ เพราะขี้เกียจทะเลาะแล้ว เหนื่อย)

เวลา 13.30 กดโทรศัพท์ ต่อหมายเลขภายใน รอจนเข้า fax ไป
กดอีกครั้ง

จนท - สินเชื่อค่ะ
จขกท - หวัดดีครับ ผมจะถามเรื่องสินเชื่อเคหะครับ คุยได้เลยหรือเปล่า
จนท - ได้ค่ะ
จขกท - ผมจะถามว่าผมยื่นกู้ไปวันที่ 9 ก.พ. เมื่อไรจะอนุมัติครับ ไปถึงไหนแล้ว
จนท - เออ พอดี จนท สินเชื่อ ไม่มีใครอยู่เลยค่ะ อีกสักครึ่ง ชม โทรมาใหม่ได้ไหมค่ะ
จขกท - (แป๋ว) ในใจคิดแล้วบอกว่า ได้ค่ะทำไมฟะ ผมตอบไป ครับผม ok

วางไป แต่โกรธนิดๆ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้ และทำไมไม่คิดจะขอโทร แล้วโทรกลับแบบธนาคารอื่นๆ (แต่ทุกครั้งที่ตาม ขอโทรไปก็ไม่เคยโทรกลับอะ)

14.35 น. โทรไป
จนท - สินเชื่อค่ะ (จนท หญิง อีกคน)
จขกท - หวัดดีครับ ผมจะถามเรื่องสินเชื่อเคหะครับ คุยได้เลยหรือเปล่า
จนท - ได้ค่ะ
จขกท - ผมจะถามว่าผมยื่นกู้ไปวันที่ 9 ก.พ. เมื่อไรจะอนุมัติครับ
จนท - เออ ประมาณไปถึงไหนแล้วใช่ไหมค่ะ
จขกท - ครับผม
จนท - ชื่ออะไรค่ะ
จขกท ชื่อ*** ******* ครับ
จนท - ประเมินหลักทรัพย์ไปหรือยังค่ะ
จขกท - ประเมินแล้วครับ เมื่อวันที่ 22 ก.พ. 53
จนท - ถ้าอย่างนั้นไม่นานแล้วค่ะ
จขกท - ช่วยดูให้หน่อยได้ไหม ว่าไปถึงไหนแล้ว เพราะผมโดนเร่งมา และอีกอย่างก็โทรมาหลายครั้งแล้ว ถามไป ก็บอกจะตามให้

จนท หันไปคุยหลังไมค์นานพอสมควร
จนท - ขอโทรพี่เดี๋ยวติดต่อกลับค่ะ
จขกท - 08******** ติดต่อกลับนะครับ ไม่ใช่ขอโทรไปแล้วก็หายไปแบบทุกครั้งนะครับ
จนท - ติดต่อกลับค่ะ

15.10 น. มือถือดัง
จนท - พี่*** ใช่ไหมครับ
จขกท - ครับผม
จนท - เรื่องของพี่อนุมัติแล้วนะครับผม ผมโทรไปถามเขตแล้ว แต่ยังไม่ได้เอาแฟ้มกลับมา ไม่ทราบว่าอนุมัติเท่าไร
จขกท - อืมม แล้วจะรู้เรื่องเมื่อไร
จนท - ไม่เกินพรุ่งนี้ครับ
จขกท - อืมม แล้วไปเอาเรื่องมาได้เลยไม่ได้หรือ เขตก็อยู่ใกล้ๆ
จนท - ไม่รู้ว่า คนขับรถว่างไหมครับผม
จขกท- งั้น พรุ่งนี้ก่อนเที่ยงต้องรู้เรื่องแล้วนะครับผม
จนท - ได้ครับผม แล้วจะโทรแจ้ง
จขกท - โทรนะครับ ไม่ใช่ผมต้องโทรตามอีก

ประมาณ 16.00 น. มือถือดัง
จนท - พี่ *** นะครับ
จขกท - ครับ
จนท - ของพี่อนุมัติ ... บาท และรายละเอียดอื่นๆ
จขกท - ok ขอบคุณน้องมาก

จบไป 1 วัน แต่ในใจคิดตลอดว่า ถ้าไม่จี้ตลอด (แต่ไม่ถี่จนเกินไป) จะรู้เรื่องไหม และไม่มี จนท ประจำ ทุกครั้งที่โทรไป ต้องคอยเล่าเรื่องใหม่ทั้งหมด ก็ประมาณ 9 ก.พ. - 8 มี.ค. จนจบกระบวนการ

ตอนนี้แจ้งผู้ขาย (ตากรู บี้ มรึง มั่งหละผู้ขาย) อิอิ

ไม่มีอะไร แค่อยากเล่าว่า กับแบงค์ของรัฐบาลเป็นประกันนี่ต้องจี้จริงๆ (พยายามมองในแง่ดีแต่อาจไม่ได้เป็นอย่างนี้ทุกสาขา)

จากคุณ : เด็กอนามัย
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 07:17:26

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com