Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รื้อบิ้วอินจากบ้านเก่าไปบ้านใหม่....ค่าใช้จ่ายและความคุ้มค่า.. vote  

เรื่องมีอยู่ว่า ได้ตัดสินใจซื้อบ้านใหม่ค่ะ และที่สำคัญก็คือ คิดว่าเฟอร์นิเจอร์จากบ้านหลังปัจจุบัน เป็น บิ้วอินที่ทำจากไม้อัดสัก และยังอยู่ในสภาพดีมาก ซึ่งบ้านหลังปัจจุบันตั้งใจจะขาย และคิดว่าเจ้าของใหม่อาจจะไม่แบบที่เราทำไว้ และเค้าอาจจะรื้อทิ้งก็ได้ เราก็เสียดายของค่ะ เพราะของเก่าทำไปเป็นแสนอยู่....

เราได้ลองคุยกับช่างทำบิ้วอินแล้ว เค้าบอกว่าสามารถถอดไปได้ แต่เค้าคิดค่าดูเริ่มแรกเลย 10,000 บาท ค่ะ ส่วนตัวก็คิดว่าแพงเหมือนกัน ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรเลย

อยากได้คำแนะนำดีๆ ค่ะ เพราะไม่อยากใช้เงินเกินตัวและที่สำคัญ ไม่อยากเป็นหนี้ไปมากกว่านี้แล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆ ท่านค่ะ

จากคุณ : ขนมโก๋
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 53 11:11:34 A:172.18.81.87 X:203.144.144.165 TicketID:254108

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com