Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***รบกวนขอความรู้เรื่องการต่อเติมทาว์นเฮาท์ มีแบบมาให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ*** vote  

อยากจะต่อเติมด้านหลังครับ คุยกับเพื่อนบ้านแล้ว เค้าโอเคให้เราทำชิดกำแพงรั้วได้ครับทั้ง ซ้าย ขวาครับ
แต่อย่างนี้อย่างไรก็ผิดกฎหมายอยู่ดีใช่ไหมครับ ถึงข้างบ้านจะไม่ว่าอะไร

เอาแปลนมาให้ช่วยดูให้หน่อยครับลองทำดูคร่าวๆ คงประมาณนี้อะครับ ด้านบนเป็นระเบียงภายในตีฝ้าปิด  คิดว่าจะลงเข็มเจาะครับช่างบอกเอาเข้าไปทำได้ แต่เป็นกังวลเรื่องทรุดตัวของอาคารเก่ากับส่วนต่อเติมจะทรุดตัวไม่เท่ากันครับ และเรื่องการรั่วซึมครับ อยากจะเอาผนังด้านหลังอาคารเดิมออกครับ จะดีใหม่จะได้โล่งๆ

ทีนี้ต้องไม่ยึดติดตัวอาคารเก่ากับใหม่ใช่ไหมครับ เห็นพี่เค้าแนะนำให้ใช้แผ่นโฟมกันด้วย แล้วเรื่องกันน้ำรั่วซึม
นี่มีวิธีทำอย่างไรได้บ้างครับ ระหว่างรอยต่อของทั้ง 2 อาคาร

ถ้าต่อเติมดังกล่าวข้างต้น งบประมาณนี่ประมาณเท่าไรครับ เฉพาะโครงสร้างไม่รวมพวกกระเบื้องตกแต่ง

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 53 11:23:54

จากคุณ : supertao13
เขียนเมื่อ : 10 มี.ค. 53 11:22:27

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com