Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภัยใกล้ตัว....ระวัง!!!! vote  

วันนี้ตื่นเต้นเป็นพิเศษ.....มะช่ายเรื่องดีหรอกค่ะ

ปกติเวลาขับรถกลับบ้านผ่านแถววัดตะกล่ำ
ช่วงเย็นเปิ้ลมักจะแวะซื้อของบ้าง ขนมบ้าง
หากมีที่จอดรถ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้จอดหรอกค่ะ

ริมถนนมักไม่ค่อยมีที่ว่าง

วันนี้มองเห็นว่า พอมีที่ว่างจอดได้ ก้อจอดเลย

แวะลงไปหาขนมให้เด็กๆ เลยไปแวะหาหนังสืออ่านที่ร้าน

ขากลับมือถือของพะรุงพะรัง  เดินตรงไปที่รถ...

มีผู้ชายคนนึงเดินมาทางข้างหลัง แล้วเข้ามาชน

ตอนที่เค้ามาชน เปิ้ลก้อเบ๊อบ๊ะ คิดว่าตัวเองไปชนเค้าอีก .....

ก้อมองหน้าเค้า ....ปากขอโทษ มือเกี่ยวของไว้แน่น

ผู้ชายคนนั้นก้อทำท่าเหมือน "ไม่เป็นไร" แล้วต่างคนก้อแยกย้าย

ความที่ไม่ระวังตัวเล๊ยย ไม่ทันได้สนใจว่าผู้ชายคนนี้เดินตามมาค่ะ

แต่ความที่ผ่านฟอร์เวิร์ดเมลแยะมั๊กๆ เรื่องภัยหญิงเกี่ยวกับรถ

เลยฝึกเป็นนิสัยว่า
1. จะเปิดล๊อครถเมื่อถึงตัวรถ ตรงประตูที่จะขึ้นเท่านั้น
2. จะเปิดประตูรถแล้ววิ่งเข้าที่อย่างรวดเร็ว
3. ปิดล๊อครถทันที่ที่ขึ้นนั่ง เรียบร้อยหรือไม่ ล๊อกไว้ก่อน

วันนี้ก้อเหมือนเดิมค่ะ ทำแบบเดิมเป๊ะเลย
ระหว่างที่ปิดล๊อก จังหวะเดียวกัน เหมือนมีใครมากระฉากประตูด้านหลังคนขับด้านขวาค่ะ
ตกใจหันไปดู ผู้ชายคนเดิมที่เดินชนกัน มากระฉากประตูเหมือนจะเปิดเข้า

ตอนนั้นไม่ได้คิดดีเลย คิดอย่างเดียวว่าคนร้ายค่ะ
ทำอะไรไม่ถูก ผู้ชายคนนั้นก้อเหมือนตะโกนอะไรสักอย่าง แล้วก้อเริ่มทุบกระจก

เปิ้ลตกใจมากทำอะไรไม่ถูก เลยกดสัญญาณกันขโมยรถซ้ำๆค่ะ
รถก้อกระพริบไฟ พร้อมกับเสียงบีบแตรดังลั่นเลย

เค้าก้อไม่ยอมไปนะคะ เชื่อไหมค่ะว่าเวลาช่วงประมาณ ไม่เกิน ทุ่มครึ่ง
ตรงบริเวณนั้นเป็นหน้าร้านแว่นท๊อปเจริญ กะร้านอื่นๆ มีร้านข้าวมันไก่ด้วย

ไม่มีใครออกมาดูสักคน เปิ้ลก้อยังกดสัญญาณกันขโมยไปเรื่อยๆ

คราวนี้ร้านข้าวมันไก่ กะคนที่นั่งกินอยู่เริ่มสงสัย เลยเดินออกมาที่รถค่ะ
ผู้ชายคนนั้นชี้หน้าเปิ้ล แล้วเดินข้างถนน ไปฝั่งตรงข้าม แล้วก้อหายไปค่ะ

ส่วนเปิ้ลก้อนั่งตกใจสักพัก ก้อติดเครื่องรถแล้วออกรถกลับบ้านมานี่แหละค่ะ

ตกใจมาก กัวมาก ถึงบ้านมือไม้สั่น รีบเล่าให้คุณยายฟัง
ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อว่า เดี๋ยวนี้คนร้ายนี่มันกล้ามาก ยังไม่ดึก ร้านยังไม่ปิด กล้าทำมาก

ไม่รู้หรอกค่ะว่ามันอยากได้อะไร ที่แน่ๆ คงไม่ช่ายตัวเปิ้ลหร๊อกกก คงเป็นรถมากกว่า

สาวๆ หนุ่มๆ ระวังกันนะคะ สถานการณ์บ้านเมืองไม่ค่อยสงบ
อาจจะเป็นช่องให้คนไม่ดี เปลี่ยนวิกฤตให้เป็นโอกาสของมานอ่ะค่ะ

ระวังตัวกันนะ เป็นห่วงอ่ะ

จากคุณ : แม่นายโน๊ต
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 53 20:07:09

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com