Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอทราบอุปกรณ์ และวิธีทาสีไม่เทียม(สีปูน)ให้เป็นสีคล้ายๆไม้จริงค่ะ  

ขอทราบอุปกรณ์ และขั้นตอนการทาสีไม้เทียม(สีปูน)ให้เป็นสีคล้ายๆไม้จริงค่ะ

ที่บ้าน  คุณพ่อกำลังเตรียมทำระแนงพื้นหน้าบ้านค่ะ  ใช้วัสดุเป็นไม้เทียม  ที่เป็นสีปูนน่ะค่ะ

คุณแม่อยากให้ทาสีครีม  แต่คุณพ่อบอกว่าทำความสะอาดยาก  เปื้อนง่าย  เอาเป็นสีแบบไม้ดีกว่า

คุณแม่ก็ตกลง  แต่พอซื้อของตามที่พนักงานขายบอก  ทาแล้วมันไม่สวยเหมือนที่เพื่อนชายคาเคยโพสต์รูปไว้ค่ะ  เป็นสีน้ำตาลทื่อๆ

เลยอยากขอความอนุเคราะห์ผู้รู้หรือผู้ที่เคยทำ  ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 53 12:40:41

จากคุณ : กระรอกตาหวาน
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 53 12:39:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com