Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราจะดื้อดึง ไม่ยอมติดแอร์ในบ้าน ไปได้อีกนานเท่าไรนะ T_T  

บ้านร้อนมากๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดที่ว่าตอนนี้นอนไม่หลับอ่ะค่ะ Y_Y ต้องลุกขึ้นมากลางดึก เอาผ้าชุบน้ำเช็ดตัว บางทีก็ต้องเปิดประตูออกไปตอน ตี 4-5 ( บ้านมีเหล็กดัด ) ทั้งๆที่ยังมืด เพื่อให้อากาศถ่ายเทบ้าง

แต่......บ้านเรา ฝุ่นเยอะค่ะ ทั้งนกพิราบจรจัด ที่อยู่กันเป็นฝูง ( ไรฝุ่น + อึนก ) เกรงว่าถ้าติดแอร์แล้ว จะไม่ปลอดภัยต่อสุขภาพ ที่ต้องสูดควันฝุ่นน่ะค่ะ

เราไม่ชอบแอร์เลยค่ะ มันเป็นอากาศเย็นแบบปลอมๆ ไม่สดชื่น และในที่ทำงาน ก็โดนแอร์รมตัวมา 8 ชม แล้ว ต้องการลมตามธรรมชาติน่ะค่ะ

แล้วก็เรื่องค่าใช้จ่ายด้วยอ่ะค่ะ ถ้าติดแอร์ก็คงมีค่าไฟเป็นพันบาท สินะคะ ? ไหนจะค่าตัวแอร์ ถ้่าเราจะเลือก ก็คงเลือกแบบเงียบๆ ซึ่งจากข้อมูลในเวปนี้ ก็ตั้งเกือบ 3 หมื่น เข้าไปแล้วใช่ไหมคะ ?

เราจะดื้อดึงไปได้อีกนานแค่ไหนคะเนี่ย ... ขอให้ผ่านฤดูร้อนของปีนี้ไปได้ด้วยเถิด

จากคุณ : จำฉันได้ไหม
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 53 18:50:36 A:110.49.9.27 X: TicketID:036500

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com