Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยร้านจันทร์เฟอร์นิเจอร์,ไม่แก้งาน,ไม่ส่งของ,คิดเงินมั่ว  

สองอาทิตย์ก่อนผมไปซื้อเฟอร์นิเจอร์ พวกเตียง,โต๊ะเครื่องแป้ง, ตู้เสื้อผ้า
เพื่อใช้ใน apartment (ซื้อหลายชุดนะครับ) ก็ไปหาสำโรงครับเพราะได้ทราบมาว่าราคาไม่แพง
หลังจากดูมาหลายร้านเพื่อเปรียบเทียบราคาก็สรุปลงที่ร้าน จันทน์เฟอร์นิเจอร์ ฝั่งตรงข้ามร้านดีเลิศ น่ะครับ
ผมชอบแบบของเฟอร์นิเจอร์ที่อยู่ในร้านด้วยครับ แต่ว่าตัวโชว์ที่อยู่ในร้าน สภาพขอบและของไม่เรียบร้อยเลย
เจ้าของร้านก็บอกว่าตู้ที่ส่งให้จะไม่มีรอยแบบนี้ ที่เห็นเนี่ยเป็นตัวโชว์
ราคาที่นี่ก็ราคาถูกกว่าที่อื่นพอตัวเลย(หลังจากต่อราคาทุกร้านแล้ว)
หลังจากตกลงราคาจ่ายมัดจำกันเรียบร้อย ก็นัดวันส่งว่าจะเอามาส่งให้ผมวันพุธ ผมก็ลองเอาเครื่องคิดเลขมาคิดบวกราคา
เตียงที่ผมซื้อ3ชุดชุดละ 1,600 บาท เจ้าของร้านใส่ราคาในช่องรวมเป็น 8,000 บาท ทั้งที่มันควรจะเป็น 4,800 บาท
ผมท้วงไป เธอก็เขียนบิลให้ใหม่ ด้วยการขีดฆ่าตัวเลขในบิลที่ผมถืออยู่ตรงตัวเลขมัดจำและยอดที่เหลือครับ
ผมก็ขอให้เธอเขียนบิลใหม่เพราะกลัวจะสับสนทีหลังเธอก็ไม่ยอมครับ เธอบอกว่าไม่เป็นไรไม่โกงหรอก (ผมก็โง่เองครับที่เชื่อ)

ทางร้านจันทร์เอามาส่งให้ก่อนกำหนดครับ ผมก็ดีใจที่ได้ของก่อนจะได้รับคนเข้ามาอยู่ได้เร็วๆ แต่ปรากฏว่าของที่มาแย่มากๆ
บางตู้ขาหัก บางตู้ปิดไม่ได้ บางตู้เปิดไม่ได้ บางตู้ไม่มีกระจก สภาพมันแย่กว่าตัวโชว์ซะอีก
ทางร้านจันทร์ต่อรอง โดยจะเปลี่ยนตู้ที่ขาหักให้แล้ว ขอให้ผมรับของอื่นไปก่อนแล้วจะมาแก้ให้ทีหลัง
ผมเห็นว่าทางร้านมาส่งเร็วก่อนเวลาเสียอีกไม่น่าจะมีปัญหาอะไรก็เลยยอมไป วันพุธทางร้านมาส่งของที่เหลือ แต่ก็ยังไม่ครบครับ
สภาพแต่เช่นเดิม(เละเทะ) ไม่มีการแก้ไขของเดิม และของรอบใหม่ก็ไม่ครบขาดนู่นบ้างขาดนี่บ้าง เช่นโต๊ะเครื่องแป้งไม่มีกระจก
ถึงตอนนี้ตอนผมโทรไปที่ร้าน ทางร้านจันทร์เริ่มบ่นครับว่าไม่คุ้มเลยที่ถ้าต้องวิ่งมาส่งของอีก
(เหลือโต๊ะเครื่องแป้งอีก 3 ตัว + ซ่อม (ของที่พัง) + กระจก + ของเล็กๆน้อยๆ ที่ทางร้านติดไว้) ทั้งที่ผมต้องการให้ทางร้าน
มาส่งรอบเดียวแต่ทางร้านกลับมาหลายรอบเอง ทางร้านเริ่มบ่ายเบี่ยงไม่ยอมมาส่งครับ แล้วก็พบว่าในบิลที่
ผมมีอยู่กับทางร้านจันทน์ ไม่ตรงกันครับ ที่อยู่ในมือผมเขียนว่าผมมัดจำ 7,400 (ลายมือเจ้าของร้าน)
แต่ทางร้านบอกว่าผมมันจำไว้ 7,100 ทางร้านบอกว่าถ้าผมไม่จ่าย 300 ที่เหลือจะไม่ยอมมาส่งของที่เหลือ (ทั้งที่บิลในมือผมเขียน 7,400 ชัดๆ)
ผมไม่ยอมจ่ายครับ แล้วก็ต้องการของที่ผมตกลงซื้อไปแล้วด้วย สุดท้ายร้านจันทร์บอกให้ผมไปเอากระจกที่ร้านเอง
ถ้าจะเอาและของที่เอามาส่งแล้วก็จะไม่มาซ่อมให้ ถึงตอนนี้ผมโกรธมากครับ ถ้าไม่อยากขายก็อย่าขายตั้งแต่แรกสิครับ

จากคุณ : DuAliN
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 53 16:11:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com