Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านใหม่ เพื่อนๆเลือกม่านก่อน หรือเลือกเฟอร์นิเจอร์ก่อนคะ  

พอดีซื้อบ้านและอยากจะรีบย้ายเข้าไปอยู่ เพียงแต่ตอนนี้ยังมีแค่แอร์ห้องนอนกับห้องครัวที่โครงการแถมให้ ส่วนตัวเรากับแฟนก็ทำงานและไม่ค่อยมีเวลาไปเดินดูตามห้างค่ะ
1. เพื่อนๆมักจะแนะนำให้รอไปเดินงานแฟร์ที่เค้าลดราคา จะได้ถูกกว่า ข้อเสียคือ ถ้าเลือกไม่เป็นจะได้อย่างละนิดหน่อย สุดท้ายจะไม่เข้ากัน](อันนี้โดนTT )
2. ถ้าจะรองานแฟร์แล้วย้ายเข้าไปอยู่ก่อน ก็ต้องทำม่านใช่มั้ยคะ ก็เลยมีคนบอกว่า ทำไมไม่เลือกเฟอร์ก่อนม่าน สีจะได้เข้ากับเฟอร์นิเจอร์ --'
3. หรือจะให้ interior จัดการเลยดี? น่าจะแพง แต่ถ้าเป็นบริการฟรีก็น่าจะต้องใช้ของเค้าทั้งหมด

มือใหม่จริงๆ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ถามแบบนี้
อยากแต่งบ้านสวยๆเหมือนเพื่อนๆในชายคาค่ะ

จากคุณ : applekiwi
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 01:11:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com