Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีแบบแปลนต่อเติมมาให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ .(แนะนำกันเยอะๆ หน่อยนะครับ)  

เป็นทาวน์เฮาท์ใหม่ครับยังไม่ได้ย้ายเข้าอยู่ครับ ต้องการต่อเติมด้านหลังบ้าน 2.5x 5M คุยกับรอบๆ บ้านแล้ว โอเคหมดครับ แต่คิดไม่ตกครับ
ว่าจะทำแบบไหนดีครับ ของเดิม ห้องน้ำอยู่ใต้บันได เล็กมากครับ ไม่มีที่อาบน้ำ ระบายอากาศด้วยพัดลมดุดอากาศครับ ติดกันก็เป็นห้องครับ ครับ กว้าง 1.9 m  ยาว 2.10 m ครับ ส่วนหนึ่งของห้องครัว ก็อยู่ใต้ท้องบันไดครับ อันนี้พึ่งจะทำเป็นเคาวน์เตอร์ครัวปูนครับ ถ้ารื้อก็มีเสียดายครับ แต่ถ้าไม่ลงตัวรื้อก็รื้อครับไม่เป็นไร
บ้านนี้ไม่มีห้องเก็บของครับ ก็อยากได้ห้องเก็บของอยู่เหมือนกันครับ คิดออกมามี 3 แบบครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 53 22:32:13

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 53 22:27:34

จากคุณ : supertao13
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 22:26:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com