Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

............ รีวิวฟื้นฟูสวนตามคำขอค่ะ........  

ตามที่มีหลังไมค์มาถามว่าเสร็จรึยังๆ วันนี้เลยเอาให้ดูบางส่วนนะคะ

พอตกลงใจว่าจะจัดสวนใหม่และทำมุมนั่งเล่นหลังบ้าน ก็เริ่มต้นจากศึกษาหาข้อมูลของวัสดุอุปกรณ์ หาแบบแปลนต่างๆ พอได้ไอเดียแล้วต้องการอย่างไร ใช้ต้นอะไรบ้าง แล้วจึงติดต่อหาบริษัทจัดสวนต่างๆ ที่ชอบๆ มีแต่ไกลๆ แพงๆ
เลยไปเดินสุ่มถามแถวๆ ถ.กาจญนาภิเษท เจอเจ้านึงท่าทางน่าจะรสนิยมใกล้เคียงกัน ก็ให้มาดูที่บ้าน คุยไปคุยมา โห...จบอินทีเรียด้วย ...  ลองเขียนแบบตีราคาดู ราคาไม่แพงมาก แบบใช้ได้ตรงกับที่บอกไป (อันนี้สำคัญนะคะเพราะเราบอกอย่างนึง เขาเข้าใจอีกอย่างนึง ทำแล้วรื้อๆ ไม่สนุกค่ะ) ลุยเลยค่ะ เดือนกว่าๆก็เสร็จนับจากดูสถานที่และเขียนแบบ

ดูของก่อนเดิมนะคะ

สวนที่ทางโครงการจัดมาให้อย่างสวย โครงการนี้ให้ต้นไม้มากทั้งต้นใหญ่ต้นกลาง ไม้พุ่มใม้คลุมดิน  เวลาผ่านไปเิ่ริ่มรกรุงรัง ต้นไม้โตกินพื้นที่สนามไปตั้งครึ่ง หญ้าญี่ปุ่นก็ตายเกือบหมดเพราะร่มจัด

ขออภัยแก้ไขหลายที พิมพ์ผิดอยู่เรื่อย พิมพ์ไทยไม่เก่งค่ะ อังกฤษไม่ได้เลย 555

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 53 07:46:46

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 53 20:06:16

จากคุณ : Toom-bs
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 53 20:05:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com