Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดตั้งแอร์ใหม่ MITSUBISHI Mr SLIM มีเรื่องสอบถามครับ  

ที่บ้านผมใช้แอร์ MITSUBISHI Mr SLIM MCF-SD13VD

13000BTU
แบบตั้งพื้นอยู่ครับ พึ่งซื้อมาพึ่งติดตั้งเลย ใช้กับห้องนอน
4 คูณ 4 เมตร ที่เลือกใช้เพราะ ของเก่าใช้ติดตั้งพื้นครับใช้งานมา23ปีแล้วเลยอยากเปลี่ยน

แล้วแม่ผม แกอายุมากแล้ว ชอบอะไรหน้าตาเหมือนเดิม ผมเลยไม่อยากขัดใจท่าน

อยากถามว่า

1 มันกินไฟต่างกับรุ่นทั่วไปที่ติดผนังขนาด BTUเท่ากันมั๊ย-ขนาดที่ผมเลือกถูกต้องรึยัง แล้วแอร์ใหม่กับแอร์เก่าที่ผมเคยใช้งานมา20ปี ตัวใหม่ประหยัดไฟมากกว่าเยอะมั๊ย

2 แอร์ตั้งพื้นกับติดผนัง ต่างกันอย่างไรบ้าง
3 ผมรู้สึกเสียงดังไปหน่อย ก่อนที่จะนอน จะปรับรอบพัดลมไปที่ระดับ 1 เงียบสุด ให้หมุนเบาๆ ตั้งไว้ตลอด จะมีผลเสียอะไรมั๊ย

4 ไม่ทราบว่าผมตัดสินใจเลือกแอร์ผิดประเภท รึป่าวครับ

5 เบรอเกอร์ ช่างเค้าไม่ได้เปลี่ยนให้ใหม่จะเป็นอะไรมั๊ย ใช้ของเดิมตั้งแต่แอร์ตัวเก่าเลย

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

จากคุณ : มานพ
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 22:32:08 A:58.64.110.75 X: TicketID:138089

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com