Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

counter ในครัว ทำTop เป็นอะไรดีครับ บังเอิญซื้อ Granitto มาแล้ว  

จะทำ counter ในครัวครับ
เพิ่งซื้อ Granitto เป็นแบบ nano มา เค้าบอกว่าล้างง่าย
แต่พอกลับมาคุยกับช่าง ช่างบอกว่าGranittoจะทำขอบไม่สวย
ให้เลือกทำจากหินจริงๆดีกว่า เพราะค่าแรงคิดเท่ากัน

ตอนนี้เลยมีปัญหาว่า
1. ถ้าใช้Granitto มันจะมีปัญหาอะไรตามมาอีกรึเปล่าครับ
2. ถ้าเปลี่ยนเป็นหิน จะเอาหินอะไรดีครับ ตอนนี้กำลังมองแดงอินเดีย
แต่เห็นหลายๆคนในห้องมักจะแนะนำ ดำอัฟริกัน ข้อดีข้อเสียต่างกันรึเปล่าครับ หรือว่าอันไหนทนกว่ากัน

รบกวนแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : จมดิ่ง
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 23:05:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com