Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่องเล่น DVD Pioneer DV-420V-k อ่านไฟล์ .DAT ไม่ได้เหรอครับ  

หลังจากมาขอความเห็นที่กระทู้ http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R9442318/R9442318.html ผมก็เลยไปสอย DVD Pioneer DV-420V-k มาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ลองเล่นหลายแผ่นก็โอเคนะครับ แต่ลองเอาแผ่นหนังที่เป็น .DAT (รูปแบบ VCD) หลายไฟล์ใส่ในแผ่น DVD โดยไม่ได้แปลงไฟล์ ทำไมมันไม่อ่านอ่ะครับ เขียนว่า DATA DISC แล้วก็เงียบเลย กดปุ่มอะไรก็ไม่เล่น ลองเอา .DAT ใส่ใน USB ก็ไม่อ่านเหมือนกัน (DVD No Name มันยังอ่านได้เลย) ทำไมลอง search ดู บางคนก็บอกว่าอ่านไฟล์ .DAT ได้อ่ะครับ ส่วนแผ่น VCD ที่ไรท์จาก Nero บางแผ่นก็ไม่เล่น หรือผมต้องใช้ฟังก์ชั่นอะไรอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ผมซื้อที่ร้านแถววรจักร เดินดูหลายร้านพอสมควร แต่ละร้านลดราคาให้น้อยมากเลย จนได้ราคาที่ถูกที่สุดคือ 2,990 บาท ถือว่าโอเคมั๊ยครับ ขี้เกียจถ่อไปร้านดังย่านเกษตรอ่ะครับ เสียดายที่มันไม่มีฟังก์ชั่นคาราโอเกะ

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 53 17:26:37

จากคุณ : ลิงไม่ใส่กางเกง
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 53 22:58:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com