Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

urban sathorn น่าสนใจไหมครับ  

ด้วยพอดีตอนนี้ชักอยากกระเถิบเข้ามาอยู่ในเมืองเสียหน่อย

ด้วยความที่สงสารลูกน้อยที่ต้องตื่นตั้งแต่ตี5เพื่อเข้าเมืองมาเรียนอนุบาล

ตอนนี้บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสาย4 แต่ลูกสาวเรียนอยู่ราชินี(ปากคลองตลาด)

เมื่อ3-4วันที่แล้วไปดูมา ก็ชอบกันทั้งครอบครัวนะครับ ติดที่ว่าราคาสูงไปนิด

ขนาดช่วงนี้มีโปรอยู่ ยังราคา4.39ล้าน(ทาวเฮ้าส์3ชั้น 23.8ตรว 208 ตรม.)

แต่ถ้าจะเอาบ้านเดี่ยว ละแวกนี้ไม่มีต่ำกว่า6ล้านเลย(แง)....

และที่ชอบแบบนี้ก็ด้วยพื้นที่ใช้สอยด้วยล่ะครับที่ได้ถึง208ตรม.

แต่ที่ยังกังวลเพราะไม่ค่อยได้ยินใครเอ่ยถึงที่นี่เท่าไรนัก เลยค่อนข้างหาข้อมูลยาก

ไปดูใน prakard ก็ไม่ค่อยมีลูกบ้านเข้ามาคุยกันสักเท่าไร...

เลยอยากจะถามหาความรู้+ความเห็นจากเพื่อนๆน่ะครับ ว่าใครพอจะมีข้อมูลอะไรบ้างเกี่ยวกับหมู่บ้านนี้

ก็แบบว่าบ้านหลังนึงก็ต้องอยู่กันไปนานๆ รู้เข้ารู้เราไว้ก็ย่อมจะเป็นทางเลือกที่ดีน่ะครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆมากครับสำหรับทุกๆข้อมูล....

จากคุณ : ge-or-ge
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 53 23:08:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com