Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้renovate] เล่าเรื่องการแปลงโฉมบ้านเก่าให้เป็นบ้านใหม่ ไฉไลสุดๆ  

ยืมลอกอินน้องชายมาโพสครั้งแรกที่ห้องชายคาค่ะ ซุ่มอ่านมาหลายปีจนลงมือปรับปรุงบ้านตัวเอง ขอแชร์ประสบการณ์รีโนเวทบ้านเพื่อตอบแทนพระคุณห้องนี้และเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ต้องการปรับปรุงบ้านเช่นกันนะคะ

บ้านเก่าอยู่มากว่าสิบห้าปี นานๆไปบ้านก็ทรุดโทรมไปตามกาลเวลา เราเองผูกพันกับบ้านหลังนี้มาก ไม่อยากปล่อยให้โทรมก็เลยต้องลงมือปรับปรุงขนานใหญ่ อันเป็นที่มาของกระทู้นี้ค่ะ ขอเล่าเรื่องพร้อมสรุปนะคะ

ปล.ใช้มืถือถ่ายภาพค่ะ รูปเลยไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ถ่ายติดหมาตลอด ดูข้ามๆไปแล้วกันค่ะ

รูป before & after

จากคุณ : คนริมทาง
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 53 18:55:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com