Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วน ใช้ไฟฟรี ประทะ ลุงแว่น  

ช่วย ๆ กันครับประหยัดไฟไม่ได้มา บลั๊ฟกันนะครับแต่เห็นเป็นหนทางที่

จะช่วยประหยัดไฟฟ้าได้ ได้อีกวิธีหนึ่งครับ  ผมทำใช้มาจะปีได้แล้วครับ

สว่างมากพอสมควรครับขนาดคนแก่มองเห็นและเดินได้ครับ

ของผมกำลังไฟมาจากแบตเตอรรี่รถจักรยายยนต์ครับ  ไม่ต้องทำอะไรมาก

ครับแค่ขับใช้งานตามปกติ และก็ใช้ไฟกับหลอด LED หมดประมาณ

1สัปดาห์  ก็นำแบตจากแบตเตอรี่รถมาเปลี่ยนใส่กับหลอด LED ครับ

วิธีเปลี่ยนก็ไม่ยากครับแค่ยกแบต 2 ลูกสลับกันก็ใช้ได้แล้วครับ

จากคุณ : BRAVO.carbine,
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 53 20:42:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com