Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีห้องเช่าให้คนเช่า แต่ว่าเค้าเบี้ยวค่าเช่า ไม่ยอมจ่าย และไม่ยอมออก สามารถทำยังไงได้บ้าง  

คือพอดีที่บ้านมีห้องเช่าให้คนเช่า
แล้วมีอยู่ห้องนึงเค้าไม่จ่ายค่าเช่า
บางทีก้อเอามาจ่าย แต่ก้อจ่ายไม่ครบ
ตอนนี้ไม่จ่ายมา 4 เดือนแล้ว
รู้สึกว่าเหนื่อยใจกับผู้เช่าห้อง ๆ นี้เหลือเกิน
เวลาไปเก็บตังทีเหมือนเป็นขอทานไปขอตังเค้า
ผมให้โอกาสหลายทีมาก
ตัวเค้าเองก้อใช้เงินเกินตัว
ชอบกู้หนี้นอกระบบ

ผมไม่อยากให้ผู้เช่ารายนี้เช่าต่อแล้ว
ตัวเค้าเองก้อไม่ยอมออก
ค่าห้องที่ค้างผมไม่เอาก้อได้แต่ไม่อยากให้เค้าเช่าต่อแล้ว
เพราะว่าเหนื่อยใจ ปล่อยให้ห้องว่างยังดีซะกว่า
รู้สึกว่าเค้าอันตรายกับตัวเราและทรัพย์สินของเรา

จะให้เค้าออกจากห้องเช่าเรา
กรณีอย่างนี้สามารถทำยังไงได้บ้างครับ
มีวิธีแนะนำมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : mr. joe
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 53 21:56:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com