Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปขอมิเตอร์ไฟใหม่ เจ้าหน้าที่ถามว่ามี ปลั๊ก 3 ตา ไหม  

เนื่องจากบ้านโดนตัดไฟ และถอดมิเตอร์ไปกว่า 9 เดือน
วันนี้ ไป ที่ไฟไฟ้า เจ้าหน้าที่บอกต้องทำเรื่องขอใหม่ เนื่องจากข้อมูลหายไปแล้ว เพราะเกิน 90 วัน จึงต้องทำเรื่องขอไฟ ใหม่ แถม เจ้าหน้าที่ยังถามว่าบ้านที่ขอไฟใหม่นี่ ระบบเป็นแบบไหน อาจต้องเปลี่ยนระบบใหม่หมด
ลองดูในบ้าน มีเต้าเสียบแบบ 3 ตาหรือไม่ ถ้าไม่มีอาจต้องเปลี่ยนระบบในบ้านด้วย โอ๊ย จะเป้นลม อยากทราบค่าใช้จ่าย การแปลงระบบด้วยครับ
อ๋อ ค่าขอใช้ไฟใหม่ 700 กว่าบาทครับ ทำไมมันถึงยุ่งแบบนี้ครับ...

จากคุณ : คิโรเนะ
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 16:07:08 A:118.173.150.223 X: TicketID:232449

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com