Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระจกใสเป็นฝ้า ทำไงดี...  

ขอความช่วยเหลือจากพี่น้องห้องชายคาหน่อยครับ พอดีตอนนี้ที่บ้านได้ให้ช่าง build-in เข้่ามาทำงาน โดยมีการจ้างให้ทำบานเฟี้ยมไม้สักด้วย งานออกมาดีมาก แต่ปรากฏว่าหลังจากลอกกระดาษหนังสือพิมพ์ที่ปิดกระจกไว้เพื่อกันรอยขูดขีดออกมาแล้ว ทำความสะอาดยังไง กระจกใสของบานเฟี้ยมก็ยังเป็นรอยเส้นฝ้าๆ ลบด้วยทินเนอร์ยังไงก็ไม่หาย ผมได้ถ่ายรูปมาเพื่อให้เป็นตัวอย่างด้วยครับ

หากใครเคยประสบปัญหานี้แล้วแก้ได้ รบกวนขอข้อมูลวิธีแก้ด้วยนะครับ ไม่อยากให้ช่างทุบกระจกทิ้งแล้วทำขอบยึดกระจกเพิ่ม กลัวงานช้ำแล้วจะไปกันใหญ่

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่เข้ามาชมและให้ข้อคิดเห็นสำหรับวิธีแก้ปัญหาครับ

ผม Search ไปเจอกระทู้ข้างล่าง แต่รู้สึกว่าปัญหาคนละอย่าง เพราะของเขาลอกกาวไม่ออก ของผมลอกได้หมด แต่ทิ้งลายฝ้าเป็นเส้นๆไว้
http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8498610/R8498610.html

จากคุณ : Mr. BiGJ
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 00:17:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com