Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##เคยไหมคะ คุณมีบ้านอยู่แล้วแต่ไปเจอบ้านใหม่ที่ถูกใจกว่า ฮือ ๆ ขอความเห็นหน่อยค่ะ###  

มาอีกแล้ว ตอนนี้ไม่สบายใจค่ะ จิตตก คิดไม่ตก มาขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญ หรือผู้มีประสบการณ์ ช่วยเป็นวิทยาทานเพื่อตัดสินใจหาทางออกให้ด้วยค้า

มีบ้านแล้ว 2 ปี แต่ยังมีภาระผ่อนอยู่ ถ้าไม่มีอะไรผิดแผนก็วางแผนไว้ว่าจะผ่อนใช้เวลาผ่อนหมดในอีกประมาณไม่เกิน 4 ปี แต่ แต่ แต่

ไปเจอบ้านหลังใหม่ค่ะ ถูกใจมาก ๆๆๆๆ ราคาก็แพงกว่าเดิมค่อนข้างมากประมาณ 40% บริเวณใกล้ ๆ กัน เพราะวัสุดต่างกันมาก ที่ดินขยับราคาขึ้น

รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะว่า ถ้าเป็นท่าน ท่านจะตัดสินใจอย่างไรดี เพราะตัวดิฉันเองตอนนี้อยากได้บ้านใหม่มาก ๆ เลยค่ะ อยากจะประกาศขายบ้าน แต่ก็ประสบการณ์ด้านนี้ไม่เคยมีมาเลย เคยตั้งกระทู้ปรึกษาเรื่องขายบ้านมาแล้วได้รับคำแนะนำอย่างดี แต่ก็ยังกลุ้มใจอยู่เลย ว่าตนเองจะสามารถขายบ้านได้หรือเปล่า บ้านอยู่ชลฯ หมู่บ้านที่อยู่ปัจจุบันก็ชื่อเสียงไม่ค่อยจะดี วัสดุห่วยได้ใจมาก ๆ ราคาตั้งสองล้านนิดหน่อยบาท แต่ติดว่าพ.ท.เยอะ 70 ตรว. ด้วยประสบการซื้อบ้านไม่เคยมี ใจร้อน (เพราะเมื่อก่อนอาศัยเค้าอยู่ เลยตัดสินใจซื้อเร็ว)

อยากถามผู้รู้ว่า ถ้าเป็นท่าน ท่านจะทำอย่างไรดี กับปัญหาแบบนี้คะ

1. อยู่บ้านปัจจุบันไปก่อน ค่อยว่ากัน อีก 4 ปีข้างหน้า อาจจะมีบ้านที่ถูกใจใหม่ แล้วค่อยคิดใหม่อีกที

2. ประกาศขายบ้าน ซะ ถ้าขายได้ก็ซื้อบ้านใหม่ที่ชอบซะเลย มีความสุขดีที่สุด

ขอบพระคุณมาก ๆ นะคะ สำหรับ คำตอบทุก ๆ คำตอบ มีค่าต่อการตัดสินใจมาก ๆ เลยค่ะ

จากคุณ : ปังปังเอง
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 53 09:10:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com