Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** เวลาตั้งเวลาหุงหม้อหุงข้าว คอมพิวเตอร์ไรซ์ หรือ ดิจิตอล *** ขอบคุณค่ะ  

***  พอดี ตั้งใจจะซื้อหม้อหุงข้าวใบใหม่ให้ที่บ้าน  แต่คุณแม่บอกว่าอยากลอง แบบที่เป็นคอมพิวเตอร์ไรซ์ (แต่ที่บ้านเรียกหม้ออวกาศ อิอิ)  ที่ทำอะไรได้หลายๆอย่างมีจอ ตั้งเวลาอะไรแบบนั้น ก็ลองไปอ่านคุณสมบัติ ว่าสามารถตั้งเวลาหุงล่วงหน้าได้ 1-12 ชั่วโมง  ก็เลยแอบดีใจในความขี้เกียจ ว่าจะตั้งไว้ตอนกลางคืน อิอิ  

พอไปบอกคุณแม่ ท่านเลยบอกว่าแบบนี้ข้าวที่แช่น้ำไว้นานขนาดนั้น ก็บาน (คงประมาณว่าดูดน้ำมาก) ก็ไม่อร่อย กันพอดี เลยอยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า มันปกติมั้ยคะ มีใครเคยตั้งเวลานานๆแบบนั้นแล้วข้าว ออกมาเป็นแบบไหนคะ  แฉะเกินไปมั้ยยังไง

แล้วมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคะ สนใจยี่ห้อ shar... ไว้ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง  ก็คงไม่ได้ทำอะไรมาก  ขอแค่หม้อข้างในเทปล่อนไม่หลุดไว ปลอดภัย เพราะหุงข้าวเป็นหลัก  ทานทุกวันค่ะ ขอบคุณทุกๆ คนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 16:20:37

จากคุณ : ผึ้งทำรัง
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 14:57:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com