Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมซื้อประตูไม้มา โดนหลอกหรือเปล่าครับแบบนี้ !!!!  

ตามภาพเลยครับ ร้านขายไม่ใหญ่ เขาบอกว่า ไม้ซื้อที่ไหน ก็แตกทั้งนั้น เพิ่งซื้อมาครับ ราคาตามภาพเลยครับ รู้สึกว่าตัวเองโดนหลอก เขาบอกว่าไม้สัก แต่ใจคิดว่า ไม่ใช่เพราะว่า ไม่สักจริงๆ ราคาน่าจะ หมื่นขึ้น แต่ไม่ใช่ซื้อมา 1 อาทิตย์แล้ว แตก-แยกครับ ซื้อมา 3 บานครับ โทรไปหาร้านบอกว่า มีคนทักมาว่า ไม้ไม่ได้อบมาหรือเปล่า ร้านขายบอกว่า ไม้ที่ไหน ก็ไม่อบทั้งนั้น .... เอ... ร้านแก้ตัวน้ำขุนๆ หรือเปล่าครับ เขาบอกว่า ขนาดเหล้กตากแดด ยังอ่อนเลย หึกๆๆ ดูเขาพูดดิครับ แบบนี้ รถที่ตากแดด ไม่อ่อนหมด หรอครับ
รุ้สึกว่า ตัวเองโดนร้านขายร้านนี้หลอกยังไม่รู้ครับ  ทำไม่มันแตกแบบนี้ เป็นเรื่องธรรมชาติหรือครับ ซื้อมา 1 อาทิตย์ เอง ครับ

ลืมไปเรื่องหนึ่ง.... ร้านบอกว่า สาเหตุมาจาก การที่ผม ไปใสไม้ออกให้เข้ากับวงกบ ใส่ออกมากเกินไป เลยทำให้มีอาการแบบนี้ ไม่แตก ร้าว ...แต่ การแตกร้าวของไม้นั้น มันแตก ร้าว ตรงกลางบานประตู ก้มีนะครับ ไม่ใช่ แตก ร้าว แค่ปลายๆประตู  มันเกี่ยวหรือเปล่าครับ กับการใส ประตู ให้เข้ากับวงกลบ ประตูไม้ซื้อไป เขาห้าม ใส ออกกันหรือครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 53 08:40:40

จากคุณ : silvercd
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 08:15:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com