Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้พื้นโรงรถทำจากบล๊อกปลูกหญ้า ใช้หลังคาโปร่งแสง จะพอเป็นไปได้ไม๊คะ  

โรงรถนี้  จะทำที่บ้านตัวเองค่ะ  

ตอนนี้ทางโครงการเทปูนไว้สำหรับจอดรถ 3  คัน  ส่วนพื้นที่อื่นๆรอบบ้านไม่ได้ให้โครงการเทปูนเลยค่ะ  เป็นหญ้าและต้นไม้แทน

เหตุที่ปลูกต้นไม้เยอะ  เพราะเข็ดมาจากบ้านเดิมที่มีแต่ปูน  ร้อนค่ะ

เมื่อวานผ่านแถวๆหน้า BigC  ลาดพร้าว  ฝั่งตรงข้ามนะคะ  มีโฮมออฟฟิส  ทำที่จอดรถเป็นบล๊อกหญ้า  เลยคิดอยากจะทำบ้างค่ะ

ท่านที่คลุกคลีกับต้นไม้ หรือสร้างโรงจอดรถ มีข้อแนะนำอย่างไรบ้างคะ?
หากไม่ได้ใช้วิศวกร  ช่างทั่วไปทำได้รึเปล่าคะ?

จากคุณ : กระรอกตาหวาน
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 12:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com