Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ่างล้างหน้าแบบเดิมๆ(เซรามิค) กับอ่างกระจกใสๆมาเป็น Set อย่างไหนดีดว่ากัน  

กำลังทำห้องน้ำใหม่ค่ะ.ไปซื้อชักโครก cotto มาแล้วได้แถมอ่างล้างหน้าเซรามิคแบบแวนมาด้วย อ่างอย่างเดียวโดดๆเลยค่ะ(แป้นเป็นไรไม่รู้พยัญชนะที่ต่อจาก ก ไก่ มันพิมพ์ไม่ติดค่ะ..ก็เลยเป็นแบบแวนไป อิอิ..)
เวลาเดียวกันก็ไปเห็นอ่างแก้วแบบใสๆที่เค้าทำไว้เป็น set มีเคาท์เตอร์เสร็จสรรพด้วย ยกเว้นไม่มีชุดก็อกน้ำให้..แต่แหม ราคาก็นะ..ไม่ต่ำกว่า 3500 ซะเป็นส่วนใหญ่
ก็เลยอยากอความเห็นและประสบการณ์องท่านที่เคยใช้งานช่วยเปรียบเทียบอ่างทั้งสองแบบให้หน่อยค่ะ อยากรู้ตั้งแต่การติดตั้ง , อุปกรณ์ที่ต้องซื้อเพิ่มเติม ...จนถึงการดูแลทำความสะอาดด้วยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : Ninjakura
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 53 20:51:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com