Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//// รบกวนแนะนำชุดเครื่องเสียงสำหรับร้องคาราโอเกะด้วยครับ ///  

อยากทำห้องไว้ร้องคาราโอเกะ (ดูหนังด้วย นิดหน่อย) แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลย รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

1. จะต้องซื้ออุปกรณ์อะไรบ้างครับ ??

2. เห็นเค้ามีชุดโฮมเธียเตอร์ขาย ผมซื้อมา ใส่แผ่น แล้วต่อไมค์ร้องได้เลยมั้ยครับ ?? หรือต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกรึเปล่า ? (พวกลำโพง, แอมป์....)

3. ต้องมีงบประมาณเท่าไหร่ครับ ? ห้องขนาดซัก 28 ตร.ม. คุณภาพเสียงแค่พอประมาณ (แบบคาราโอเกะใน major เนี่ย ถือว่าระดับไหนครับ ??)

4. ห้องขนาดนี้ เสียงมันจะสะท้อนผนังมั้ยครับ ?

หรือผมต้องไปหาข้อมูลเรื่องพวกนี้ได้ที่ไหนครับ ?ขอบคุณทุกความเห็นครับ.............

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ย. 53 14:42:09

จากคุณ : stevie-bomb
เขียนเมื่อ : 3 ก.ย. 53 14:40:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com