Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บุญถาวร อยากได้ 1,000 หรือ 200,000 บาท  

บ้านใหม่กำลังจะเสร็จ กำลังเลือกหาครัวแบบยกเซ็ต ตั้งงบไว้ 200,000 +/- บนพื้นที่ 3m x 3.4m เลยเริ่มไปหาตาม brand ต่างๆ กะไว้ 3 ที่ sb, index, บุญถาวร

ที่แรกไป sb เค้าช่วยออกแบบให้อย่างดีและประเมิณค่าใช้จ่ายให้ฟรี ออกมาที่ 250,000 เกินงบไปนิด แต่ใช้ของที่ดีที่สุด ราคาให้ลดลงตามงบได้ ซึ่งก็น่าสนใจ เก็บไว้เป็นทางเลือก

ที่สองไป บุญถาวร เห็นช่วงนี้จัดโปรห้องครัว ไปถึงเดินๆอยู่หลายรอบ พนักงานแต่งตัวกันตามสบาย ไม่มี uniform เลยงงๆไ่ม่รู้ว่าใครเป็นใคร พอแน่ใจว่าใชัพนักงาน ก็เลยเข้าไปถาม

[ผม] อยากให้ช่วยออกแบบห้องครัวให้หน่อยครับ เอาแบบที่โชว์ด้านหน้า
[พนักงาน] พี่ต้องจ่ายก่อน 1,000 บาท ก่อนที่จะออกแบบให้ แล้วรอ interior ว่างสักพัก
[ผม] ต้องจ่ายก่อนเลยเหรอ
[พนักงาน] ครับพี่
[ผม] อ่อครับ งั้นไว้ก่อนแล้วกัน

ผมไม่ได้บอกว่าจะซื้อกับที่นี่แน่ๆ แต่ถ้าแบบออกมาดีและราคาอยูในงบ โอกาสที่ผมจะเลือกก็สูง

ผมไม่แน่ใจว่าการที่คิดค่าออกแบบตั้งแต่แรก ทำให้เค้าเสียลูกค้าไปกี่รายแล้ว แต่อย่างน้อยก็ผมคนนึง

ป.ล. แนะนำให้พนักงานใส่ uniform จะทำให้ร้านดูดีขึ้นนะครับ เพราะที่เห็น บางคนแต่งตัวแล้วทำให้ไม่อยากเข้าไปถาม

จากคุณ : OzzyBoy
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 14:57:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com