Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณคิดว่า "ถ้าพ่อแม่ซื้อบ้านให้ลูก" น่าอายไหมครับ??  

คุณคิดว่าอย่างไรครับ
ลูกชายวัยทำงานอายุ 28-30 ครับ + ภรรยา
ผ่อนบ้านหลังละ 2 ล้านกว่า ได้ประมาณ 3 เดือน
แต่พ่อแม่ อยากให้บ้านลูก เลยโปะเงินสด ให้หมด โดยไม่ต้องใช้คืน

คุณคิดว่า มันน่าอายไหมครับ ที่พ่อแม่ยังช่วยเหลืออยู่ครับ
เพราะสิ่งที่จะตามมา คือ คนรอบข้าง ญาต เพื่อนต่าง ๆ
ดูถูกและมองเราไม่ประสบความสำเร็จ เหมือนกับว่าไม่สามารถยืนด้วยตัวเอง

ปล. จขกท.รัฐวิฯ + ภรรยา รับราชการ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 53 13:05:20

จากคุณ : Subject
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 13:00:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com