Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครซื้อบ้านโครงการแล้วได้แปลนบ้าน งานสุขา ไฟฟ้า ประปา สถาปัตย์ บ้างไหมคะ?  

สวัสดีค่ะ
เรียนถามว่า
1. ตอนเพื่อนๆ ซื้อบ้านโครงการได้แปลนบ้าน งานสุขาภิบาล ไฟฟ้า ประปา สถาปัตย์ และรายละเอียดต่างๆ ของวัสดุมาตรฐานของบ้าน เช่น ยี่ห้อกระเบื้อง เบอร์สีทาบ้าน ฯลฯ บ้างไหมคะ?
2. ต้องร้องขอ หรือว่าโครงการส่งมอบให้เองแต่โดยดี แล้วได้กันเมื่อไรคะ ทำสัญญาจะซื้อจะขาย หรือหลังโอน
3. มันเป็นสิทธิ์ที่เราพึงได้หรือไม่คะ หรือว่าแล้วแต่ตกลง
ป.ล.คิดเอาเองว่า เมื่อบ้านหมดประกันหรือโครงการขายหมดแล้ว วันนึงเราจะซ่อมขึ้นมา หากไม่มีสิ่งเหล่านี้ เราจะทำอย่างไร

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 53 11:24:30 A:124.121.190.117 X: TicketID:227260

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com