Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ทำไมสีระแนงไม่สวยเลย  

พอดี ทำ ระแนง ใช้ไม้เทียม ตรา สมาร์ทวูด แบบมีลายไม้  ไปซื้อสี Aqua Beger stain สีสักทองทา โดยก่อนทาใช้สีรองพื้นก่อน  แต่พอทาเสร็จ สีมันแปลก ๆ อ่ะ มันอ่อน ๆ และบางจุดก็ออกขาว ๆ ตามสีซีเมนตืไม้เดิม  แบบนี้เป็นเพราะเลือกสีอ่อนไป  หรือใข้สีไม่ถูกกับไม้เทียมคะ   ถามช่างที่ HP แล้ว บอกว่าทาได้  ที่บ้านช่างทา 3 รอบ  มันก็ไม่เนียนเท่าไรเลย   รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ  ต้องใช้สีอะไรทาคะ  อยากได้เข้มแบบ Magazine ค่ะ

จากคุณ : ใบไม้และขุนเขา
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 53 14:03:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com