Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกแอร์ให้เหมาะกับห้องหน่อยค่ะ  

ชั้นล่าง ทิศตกเฉียงใต้ค่ะ (โดนแดดบ่าย)
1. ห้องรับแขก 16 ตรม.
2. ส่วนทานข้าว 22 ตรม.
เป็นส่วนต่อเนื่องกันค่ะ จะติด 1ตัว หรือ 2ตัวดีคะ (แบบไหนประหยัดไฟกว่ากัน)

ชั้นล่าง ทิศตกเฉียงใต้ (ไม่โดนแดดเลย)
1. ห้องทำงาน 20 ตรม.เปิดแอร์ตลอด คิดว่าจะติด inveter

ชั้นบน โดนแดดบ่าย เปิดเฉพาะกลางคืน
1. ห้องนอน 25-26 ตรม.
2. ห้องนอน 16 ตรม.
3. ห้องนอน 16 ตรม.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ฮิปโปฟันผุ
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 53 23:27:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com