Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลังเลว่าจะติดแอร์เท่าไหร่ดี  

ห้องนอนขนาด 4 * 6 ครับ ตาใรปเลย..มีติ่งๆนิดหน่อย
ทิศเหนือเป็นประตูกระจกทั้งหมดเลย แต่มีผ้าม่านครบทุกบานครับ + back out ด้วย

แอร์ติดตรงตำแหน่ง ข้างขวาเตียงครับ บนประตูกระจกเลย และเอา com แอร์วางบนระเบียงครับ

เวลาใช้แอร์ส่วนใหญ่ก็ตอนนอนอย่างเดียว  และจะทำผ้าม่านกั้นห้องเวลานอน เพื่อให้ประหยัดแอร์ครับ  ยกเว้นบางโอกาสก็จะเปิดม่านเพื่อให้เปิดโล่งทั้งห้องครับ

ลองคำนวณแอร์แล้วจริงๆควรจะใช้ 18000 btu ครับ
แต่ถ้าพฤติกรรมการใช้งานตามที่เล่ามาให้ฟัง..ก็สามารถลดขนาดแอร์ลงได้เพื่อความประหยัด(13000 ถูกกว่า 18000 btu ไป 8000 บาท)

ผมควรตัดสินใจลดขนาดแอร์เพื่อความประหยัดดีไม๊ครับ
ติดเยอะ..กลัวหนาวเวลากั้นห้องครับ..

จากคุณ : cacharin
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 53 12:00:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com