Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังจากผมไปแจ้งความว่าโดนลักไฟมาใช้  

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R9701472/R9701472.html

ผมไปแจ้งการไฟฟ้าว่าโดนข้างบ้านลักไฟไปใช้

การไฟฟ้ามาดูเลยแต่ข้างบ้านไม่อยู่ ให้ผมรอวันพฤหัส-วันศุกร์

พอวันศุกร์ผมก็ไปตามเรื่อง พี่เค้ากำลังจะมาพอดี ผมเลยขอดูบิลค่าไฟย้อน

หลังข้างบ้าน ปรากฏว่าเสียอยู่เดือนละ 100-200 บาทเท่านั้น แต่ไฟฟ้าไม่มี

อำนาจเข้าไปขอตรวจภายใน จึงต้องให้ผมไปแจ้งความ พอไปแจ้งความร้อย

เวรเล่นเอาผมอึ้งไป ฟังดีๆนะครับ ร้อยเวรบอกว่าคุณมีพยานที่เห็นไหมว่าข้าง

บ้านมาต่อไฟคุณไปใช้ ถ้าฟ้องเค้าไปเค้าก็ดิ้นได้ว่า ไม่รู้ไม่เห็นกลายเป็นผม

โดนฟ้องกลับได้ แต่ร้อยเวรบอกว่าเดี๋ยวเค้าจะตามไปดู ผมแย้งว่าไปดู

แล้วจะรู้ได้ยังไง อีกอย่างเค้าก็รู้ตัวหมดพอดี ร้อยเวรบอกไม่เป็นไรเค้ารู้เรื่อง

ไฟอยู่บ้าง -*-  เดี๋ยวมาต่อครับ ไปรับลูกก่อน

จากคุณ : nopnid
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 53 14:46:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com