Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กู้บ้านยอด 4 ล้าน โดนประกันชีวิตพ่วงไปอีก2แสนกว่า มันเป็นปกติไหมครับ  

ทำเรื่องกู้บ้านเดี่ยวโครงการโนเนม  มีแบ้งค์เดียวที่ได้ยอดตามที่ขอ  คือ 4.3 ล้านบาท  แต่แบ้งค์ขอให้ทำประกัันชีต เพื่อให้อัตราดอกเบี้ยพิเศษ  ผมกับแฟน  รวมจ่ายเบี้ยประกันที่ 2 แสนบาท คุ้มครอง 20 ปี

1. เบี้ยประกัน 2 แสน ตกปีละ 10,000 คุ้มไหมครับที่จะทำ  เทียบกับการประกันชีีวิตแยกอย่างพวก aia  ฯลฯ

2. ถ้าสมมติผมตายไปก่อน แต่แฟนยังอยู่  จะต้องจ่ายต่อไหมครับ  ได้ยินว่ามูลค่าประกันลดจาก 4 ล้านกว่าไปทุกปี จนหมดมูลค่าปีที่ 20

3. แบ้งค์บอกทำแล้วได้อัตราดอกเบี้ยพิเศษ และวงเงินได้สูง  ไม่ทราบเกี่ยวกันไหม ถ้าไม่ทำจะได้หรือเปล่า  ทำไมอยากให้ผมทำจัง  มีคอมมิชชั่นหรือโดนบังคับยอดหรอครับ

จากคุณ : ต้อมMRP
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 53 01:46:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com