Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตู้เสื้อผ้า+โต๊ะวางทีวีที่หอราขึ้นเต็มไปหมดเลยค่ะ  

อย่างที่บอกค่ะ

มีราสีเขียวๆ เทาๆ ขึ้นเต็มไปหมดเลย

เคยเอาน้ำอุ่นเช็ดไปครั้งนึง

ก็มีราสีขาวๆ ขึ้นมาแทน ซักพักราตัวเดิมก็ขึ้นมา

แม้แต่ข้างๆโต๊ะคอมยังขึ้นเลยค่ะ

เดาว่าเป็นเพราะช่วงนี้ฝนตก+หลังหอเป็นคลอง(น้ำเน่า) ห้องก็เลยอับนิดหน่อย

แต่ก็พอมีแดดส่องมาบ้าง แต่ส่องไม่ถึงตู้ต่างๆ

ตู้ก็เป็นของหอ ไม่กล้าทำอะไรมาก

ขอคำแนะนำวิธีกำจัดด้วยค่ะ

แต่ก็คิดว่าคงไม่หายขาดอยู่ดี

เครียดมากเลยค่ะ เพราะกลิ่นราแอบทำให้ห้องเหม็นนิดนึง ตอนนี้ซื้อเกลด คลีนแอร์ มาฉีดที่ห้องก็พอบรรเทากลิ่นไปได้บ้าง

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

...ใครตอบให้กิ๊ฟหมดตัวเลยค่ะ เครียดมากกก

เหมือนโดนราคลุกคลาม กำลังทำสงครามประสาท กับอะไรซักอย่าง ...เพ้อเจ้อมาก 55

จากคุณ : =ฉันเป็นใคร ฉันมาทำอะไรที่นี่=
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 53 03:10:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com