Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ ทาสีห้องเอง คิดถูกหรือคิดผิดครับ  

จะซื้อห้องในเร็วๆนี้ 28 ตร.ม  เป็นคอนโด สร้างมา สิบกว่าปีแล้ว  จากการเข้าไปดูห้อง อยากจะทำใหม่ทั้งหมดครับ ทั้ง ปูพื้น เดินไฟ ทำห้องน้ำ และทาสีห้อง

เลยอยากสอบถามว่า  ถ้าจะทาสีเองทั้งห้อง สีขาว จะทำเองดีมั้ยครับ (ไม่เคยทาสีมาก่อน ใหม่มากๆ) หรือจะจ้างช่างทา ดีครับ

ใครที่พอทราบราคา ค่าแรงช่าง (โดยประมาณ) ช่วยบอกด้วยครับ ต่อ ตารางเมตร เค้าคิดกันเท่าไหร่  ปูกระเบื้อง  ปูฝ้า ทำไฟดาวน์ไลท์  ทาสีห้อง

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และคำชี้แนะครับ

จากคุณ : lersak_A
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 53 07:59:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com