Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้หน่อยค่ะ plasma, lcd ที่ฮิต ๆ ใช้กันตอนนี้ มันผลิตในไทยหมดแล้ว หรือว่ายังเป็นการนำเข้ามาอยู่คะ  

แอบมาขอความรู้น่ะค่ะ กำลังจะซื้อทีวี

จริง ๆ สนใจ plasma เพราะอ่านในห้องนี้มาเยอะ ก็ไปดูตัวฮิตมาคือpana 42 นิ้ว พลาสม่า  ไปดูมาทั้งตัว P42X20T ที่หันคอไม่ได้ กับตัว 20A อะไรสักอย่างที่หันคอได้  สนใจตัวที่หันคอ (จอ) ไปมาได้น่ะค่ะ

อีกตัวที่ไปดูมาก็คือ LG42PJ650 ถูกกว่าตัวบน หันคอได้ด้วย แต่เมื่อวานไปยืนดู เราเห็นเงาสะท้อนตัวเราเองมากกว่าของพานาอ่ะ

ก็เลยกลีบบ้านไปถามพ่อว่าสนใจไหม
พ่อบอกว่าให้ซื้อยี่ห้อของญี่ป่น ไม่เอาเกาหลี (เราตัดซัมซุงไปแล้วนะเนี่ย)

วันนี้ก็เลยถามเพื่อนที่ทำงานว่า ซื้อยังไงดี
เค้าก็เลยถามเราว่า เราได้ถามคนขายไหม ว่าสมัยนี้พวก plasma, lcd ที่เราสนใจนี่มันผลิตในไทยหมดแล้ว หรือว่ายังผลิตที่ญี่ป่น เกาหลีอยู่แล้วนำเข้ามา

เลยแวะมาถามค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แนะนำได้หมดเลยนะคะ เราไปดูมา อะไรก็เหมือน  ๆ กันอ่ะ ไม่เห็นจะแตกต่างเลย แถมรูปทรงของทีวี เราก็ว่าเหมือน ๆ กันอีก เยอะแยะไปหมด

จากคุณ : chan-rak-thong-fa
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 53 14:42:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com