Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่องม่านกันยูวี VS ม่าน 2 ชั้น ค่ะ  

ถ้าเราอยากติดม่าน 2 ชั้น โดย มี ม่านโปร่ง แล้วค่อยม่านทึบ

อยากรู้ว่า ตรงที่เป็นม่านทึบ ยังต้องเป็นแบบกัน UV อยู่หรือเปล่าค่ะ เพราะคนขายแนะนำว่า ผ้าม่านทึบแบบกันยูวี จะดีกว่า ม่านธรรมดานะค่ะ

แต่เราเห็นราคาค่อนข้างแพงค่ะ เราเลยว่า เอาไงดี  

แบบที่ 1 ......จะติดแบบชั้นเดียวเป็นแบบกันยูวี (คนขายบอกว่าเย็นกว่าเยอะ)

แบบที่ 2 ......จะติดแบบ 2 ชั้น เป็นม่านโปร่ง 1 ชั้น กับ ผ้าม่านทึบอีกชั้น

คืออยากขอความเห็นเพื่อน ๆ ที่ติดแบบ 2 ชั้น  ที่เป็น แบบที่ 2 นะค่ะ ว่า มันกันร้อนได้ดีมั้ยค่ะ เพระาถ้ากันร้อนได้ดี ก็จะได้ เลือกแบบนี้นะค่ะ  แต่ถ้าไม่ดี ก็ จะได้ติดชั้นเดียวแต่เอาแบบกัน ยูวี เลย

รบกวน ขอความเห็นด้วยนะค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sa_momy
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 53 17:01:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com