Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยคำนวณราคาผ้าม่านให้ด้วยค่ะ คร่าวๆ  

พื้นที่ทั้งยูนิตราวๆ 258 ตรม. ส่วนที่เป็นหน้าต่างมีตามรูป คือจุดที่ขีดเส้นสีแดงไว้ค่ะ ความสูง ทุกจุดเป็นหน้าต่างยาวจากเพดานจรดพื้น และกระจกเต็มผนัง(คือผนังด้านนั้นเป็นกระจกหมดเลย  >__< (มีนิดนึงตรงห้องพักผ่อนเล็ก หน้าต่างไม่จรดพื้นค่ะ แต่ก็เกือบๆ) ความสูงห้องคือ 2.80 เมตรค่ะ  

ถ้าจะทำม่าน (มีม่านโปร่ง) แบบธรรมดาๆ ผ้าระดับกลางๆ ไม่ต้องแบรนด์เนมน่ะค่ะ แต่ก็หนาหน่อยนึง

เราต้องเตรียมงบตรงนี้สักเท่าไรคะ?

จากคุณ : ใครคนหนึ่ง...
เขียนเมื่อ : 2 ต.ค. 53 22:04:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com